Diễn đàn >

Quảng cáo >

Giới thiệu doanh nghiệp

Đề nghị thành lập Diễn đàn
Nơi các thành viên giới thiệu về doanh nghiệp hoặc công việc kinh doanh của mình
Gửi chủ đề mới
Trả lời bài viết
Bài viết của thành viên chia sẻ trên diễn đàn không nhất thiết trùng với quan điểm của Ban Quản trị Dự án Học+Làm=Giàu
NGUYỄN THÙY ANH
8 bài viết
0 lượt cảm ơn

Quán KIẾN - Nào ta cùng "SAY"!

Đây là quán Kiến của tôi, với thế mạnh là các loại rượu ngâm tự làm cùng giá cả cạnh tranh so với chất lượng rượu tương tự. Tôi đã phải bỏ nghề báo để đi theo một hướng hoàn toàn mới, chưa từng làm và chưa một người thân xung quanh nào cho kinh nghiệm. Đó là một bước ngoặt bất ngờ, những trải nghiệm mới đầy lạ lẫm mà đôi khi trên quãng đường, tôi đã phải bật khóc. Cuối cùng tôi cũng cho ra đời một sản phẩm riêng của mình, không phải là những bài báo, mà là một vật chất cụ thể: Quán Kiến.

Mời các bạn ghé qua, khi có dịp tôi sẽ kể lại câu chuyện của mình cụ thể hơn. Xin cám ơn và dành tình cảm trìu mến cho bất kỳ ai đọc bài viết này.

Thân mến,

Thùy Anh

Tất niên cuối năm với quán "Kiến"

Một không gian nhỏ xinh xắn với rượu ngon, những món ăn dân dã hấp dẫn, giá cả phải chăng và không khí ấm cúng là nơi lý tưởng cho bạn tụ tập vào dịp cuối năm nay.
Quán Kiến, quán đồ ăn dân tộc xinh xắn tại 64 Đường Yên Phụ, Hà Nội là một địa chỉ quen thuộc với nhiều bạn trẻ trong thời gian gần đây. Người ta đến với "Kiến" để thưởng thức hương vị thơm ngon của các món ăn dân dã với hương vị đặc trưng riêng biệt, vì không gian ấm cúng và phong cách phục vụ thân thiện. Quán ba tầng được trang trí ấm cúng, thích hợp cho những buổi tiệc từ 2 -15 người. Với tầng 2 và 3 dành cho vị trí ngồi bệt và tầng 4 mái lá đơn sơ, giản dị.

Địa chỉ: Quán "Kiến", 64 Đường Yên Phụ, Hà Nội (gần cầu Long Biên)
Điện thoại: 04.62972021
Giá cả: Từ 100.000 -150.000đồng /người (bao gồm cả rượu)

Mặt tiền quán "Kiến"

Tầng 2 và tầng 3 ngồi bệt với không gian thoáng đãng

Tầng 4 mái lá, nhà tranh

Nổi bật với "Kiến" là rượu. Một quán nhậu với những loại rượu ngon như ngô Mường Khương dành cho người biết thưởng rượu nặng, chanh giấy cho những người thích vị lạ, rượu mộc, rượu táo mèo Tú Lệ và rượu mơ chùa Hương cho những quý cô không biết uống rượu.

5 loại rượu ngon của quán

Các món ăn của "Kiến" cũng rất hấp dẫn. Bạn có thể tìm được những món lạ như thịt bò gác bếp, lạp xưởng Mường Khương, bọ cạp hay dế mèn chiên, mực một nắng nướng sa tế, chân giò chiên giòn, ngao hấp mỡ hành, tôm đồng nướng mọi, gà tẩm mật ong, thịt lợn mường hấp hoặc nướng sả... Món lẩu có lẩu riêu cua đồng, lẩu cá giòn và lẩu gà H'mông là những món đặc biệt của quán. 

Món ngao hấp mỡ hành

Mực nướng sa tế

Món óc tần đặc biệt chỉ có riêng tại "Kiến"

Bạn có thể tìm thấy những món ăn lạ miệng và dân dã tại đây

Món chân giò chiên giòn cực ngon.

Thịt gà tẩm mật ong nướng

Món ăn khai vị với cà chua bi và dưa chuột

Dế mèn chiên giòn

và cơm rang dành cho những thực khách muốn ăn thêm

Lẩu riêu cua đồng mới lạ
Những người bạn đã đến với "Kiến"

Sơ đồ quán "Kiến" tại 64 Đường Yên Phụ

Tết đến, xuân sang...trong những ngày mưa phùn này, hãy đến với "Kiến"tại 64 đường Yên Phụ để thưởng thức những món ăn ngon trong vòng tay bạn bè ấm áp.

(03/02/2010 13:09:01)
Báo vi phạm
TRẦN KHÁNH
216 bài viết
12 lượt cảm ơn
SN:19/11/1983
Chuyên viên ngành dọc
Hấp dẫn quá, mình khoái mỗi nhậu cuối năm big grin
(03/02/2010 14:28:12)
Báo vi phạm Trả lời Bạn thích bình luận này? Thích (0)
NGUYỄN THÙY ANH
8 bài viết
0 lượt cảm ơn

Vậy thì chào mừng bạn Khánh tới Quán Kiến big grin
(03/02/2010 15:56:25)
DIỄM HƯƠNG
1,254 bài viết
662 lượt cảm ơn
SN:27/05/1969
Cán bộ quản lý
Chào bạn Thùy Anh, những món ăn của bạn hấp dẫn quá. Đặc biệt là món dế mèn. Món này bạn chế biến thế nào thế? Mà dế mèn thì bạn mua ở đâu, có đảm bảo vệ sinh khi ăn cái con này không nhỉ?
(03/02/2010 20:02:50)
NGUYỄN THÙY ANH
8 bài viết
0 lượt cảm ơn

Chào Diễm Hương,
Tên bạn giống như tên diễn viên điện ảnh ấy nhỉ (tongue)
Ở VN hiện nay có khá nhiều trang trại nuôi dế mèn. Họ làm sạch sẵn và giao hàng tận nơi. Dế mèn mình có 2 loại: dế mèn Campuchia và dế mèn Việt Nam. Dế mèn Cam trông bắt mắt hơn, to gần bằng ngón tay út, bụng rút ruột nhồi lạc vào. Nhưng dế Cam không ngon bằng dế VN, thiếu hẳn độ bùi của bụng. Dế mèn chiên không khó,quan trọng là lá chanh và xả chiên lên trước, rồi thả vào cùng dế khi chảo dầu sôi sùng sục. Ngoài dế mình còn có Bọ cạp và rất nhiều món "dị" khác không có hình ở đây(như các loại rau rừng). Đặc biệt có món lạp xưởng hun khói (hun bằng bã mía) chấm với tương ớt Mường Khương, ai tới cũng thích món này của mình cả. Bạn cũng có thể thưởng thức rượu, vì rượu quán mình khuyến khích phụ nữ uống, rất nhẹ và thơm, uống không hết có thể đem chai về nhà tongue.
(03/02/2010 21:26:27)
DIỄM HƯƠNG
1,254 bài viết
662 lượt cảm ơn
Cán bộ quản lý
Hehe, mình không phải là diễn viên điện ảnh, chẳng qua mẹ mình quá xinh đẹp, bố mình kỳ vọng là mình sẽ giống mẹ nên đặt cho cái tên rất kêu, chẳng dè con "ông" chẳng giống tông cũng giống cánh.

Mình vừa mới đọc được tin, để tiến gần đến các chuẩn mực của thế giới văn minh, ở TQ cấm không được ăn thịt chó mèo nữa, vì chẳng nhẽ vừa mới hôm qua còn ôm ấp coi là bè bạn thân thiết, hôm nay đã vặt cổ ăn thịt...

Thật may cho bạn là dế mèm không xếp vào loại động vật là bạn bè thân thiết của người. Nhưng mà biết đâu, đến lúc nào đó họ lại cấm ăn cả các loài côn trùng vì ăn thế thì có nguy cơ người hiện đại lại quay về làm người tiền sử. Cơ mà đấy là mình nói chuyện ở TQ còn ở VN thì vẫn chưa văn minh đến mức đấy, nên bạn có thể thoải mái kinh doanh các món ăn từ dế mèm, bọ cạp...

Dầu sao thì cũng phải nói là mình rất ấn tượng với đoạn giới thiệu của bạn, nhất định mình sẽ đến quán Kiến để làm quen với chủ quán và học tập cách làm giàu của bạn.
(03/02/2010 22:12:21)
MAI THANH
341 bài viết
72 lượt cảm ơn

Thất nghiệp
Chúc nhà báo thành công trong bước ngoặt mới của đời mình. Hy vọng bạn sẽ chia sẻ thêm những cảm xúc, những niềm vui và cả những khó khăn khi bước vào kinh doanh. (Mình cũng đang là một người làm công ăn lương và muốn có một cuộc sống tự do hơn về tài chính nhưng đang loay hoay mãi mà chưa biết phải bắt đầu như thế nào, có lẽ minh cần thêm một cú hích nào đấy)
(04/02/2010 11:46:09)
LÊ HẢI YẾN
88 bài viết
36 lượt cảm ơn
SN:15/01/1977
Cán bộ quản lý
Đọc đến đâu ứa nước bọt đến đấy . Thành viên hoclamgiau đến có được giảm giá không nhỉ ?
chiều nay rủ công ty đi luôn . Ới Lê Dũng ,Phúc bồ có đi k ?
(04/02/2010 12:12:45)
LÊ LÊĐÌNH
52 bài viết
6 lượt cảm ơn

Sao mấy A,chị không rủ lednh với?
ói đến ăn thì ledinh ok liền ah!
nhớ phone cho em nha:0945.313.656-0949.313.656
Thank you Chị nhiều!
(04/02/2010 17:03:23)
NGUYỄN THÙY ANH
8 bài viết
0 lượt cảm ơn

@ diễm hương: quán tớ ko bán thịt chó và thịt mèo, nhưng cả 2 con đó tớ đều ăn cả, cho nên tớ không phải người văn minh theo tiêu chuẩn của người Trung Quốc ke ke ke.

@ Mai thanh: thực ra cả cuộc đời tớ toàn là những bước ngoặt vì không bao giờ đi đúng hướng của bố mẹ (mình), bố mẹ (chồng) và cả mình đặt ra. Nhưng dù sao đó là những trải nghiệm rất thú vị. Tớ có đọc một câu này, đại ý là: người thành công là người biết vứt bỏ những gì không cần thiết trên hành trình của mình, bởi nếu anh ta đem theo tất cả, anh ta sẽ không bao giờ đủ sức đi nốt chặng đường.

Hôm nọ tớ có nói chuyện với một người bạn, trẻ tuổi và rất thành công. Anh ta làm giàu theo cách mà người ngoài nhìn vào là thời thượng bây giờ: làm trưởng phòng một ngân hàng và chơi cổ phiếu. Anh ta có mọi thứ: đẹp trai, tiền, vợ, con và một cô bồ. Nhưng anh ta chẳng cảm thấy hài lòng. Anh ta khủng hoảng, cần lời khuyên và tìm đến "đường xưa mây trắng" của thích nhất hạnh. Vì sao vậy? Vì để kiếm tiền, anh ta phải tiếp xúc với những người anh ta không thích, phải nhậu những cuộc nhậu mà anh ta không cảm thấy thoải mái, phải làm những việc là lương tâm anh ta không muốn làm (tớ xin nói đây là một trường hợp làm giàu chân chính nhé). Hiện tại, anh ta mất phương hướng về mục đích sống.

Chốt lại một câu: Sướng nhất là kiếm được tiền từ việc mình muốn làm. Nếu thế phải hy sinh nhiều đấy!
(04/02/2010 21:28:19)
MAI THANH
341 bài viết
72 lượt cảm ơn

Thất nghiệp
Thế cho mình hỏi câu nữa, trước làm báo có phải việc cậu muốn làm không? Bây giờ làm quán có phải việc cậu muốn làm không? Nếu làm quán không phải việc cậu muốn làm, thì cậu đang phải hy sinh cái gì to lớn?
(04/02/2010 22:36:11)
NGUYỄN HỒNG QUYẾT
8 bài viết
0 lượt cảm ơn

happy không phải ai cùng làm được những điều đó.Hi em sẽ đến để có thể thưởng thức những món đặc sản này.Và học hỏi kinh nghiệm từ câu chuyện của chị nữa chứbig grin nhưng em sinh viên có suất 50k không hehe cho em 2 suất với rolling on the floor rolling on the floor
Có anh chị nào trong diễn đàn đi thì cho em đi ké với cũng được big grin.Em chỉ chiến mồi thôi em không uống đâu được không ạh?
(05/02/2010 12:29:02)
TRẦN KHÁNH
216 bài viết
12 lượt cảm ơn
SN:19/11/1983
Chuyên viên ngành dọc
Bác nào có tiếng nói thì triệu tập mọi người đi làm 1 bữa nào, muốn giao lưu với mọi người lắm big grin
(05/02/2010 13:57:43)
HOÀNG THANH HẰNG
35 bài viết
2 lượt cảm ơn
SN:07/03/1985
Cán bộ quản lý
quán bạn có món tằm ko? món này mà chế biến ăn ngon khỏi chê luôn. Nếu có ý mua tằm tươi sống thì alo cho mình nhé big grin 0987657385
(05/02/2010 14:03:20)
DƯƠNG HOÀNG THÔNG
1,592 bài viết
419 lượt cảm ơn
SN:10/06/1981
Làm việc tự do
nhung mà tôi đề nghị không quoảng cáo trong diễn dàn,nếu muốn quoảng cáo bạn chỉ nên đưa ra vài nội dung có tính chất chia sẻ thì hơn, sau đó khi nao mọi người đi học làm giàu hoạc offline ban có thể phát tờ rơi, diễn dàn cũng càn sự văn minh mà,thông cảm vì tôi hay nói thẳng.-đây không phải là cái chợ mà...
(05/02/2010 14:10:29)
ADMIN DIỄN ĐÀN
1,218 bài viết
1,164 lượt cảm ơn

@Dương Hoàng Thông: Diễn đàn mở ra mục Quảng cáo để giúp các thành viên của mình giới thiệu về doanh nghiệp và công việc kinh doanh của mình với mọi người.
(05/02/2010 14:23:16)
DƯƠNG HOÀNG THÔNG
1,592 bài viết
419 lượt cảm ơn
Làm việc tự do
Vâng Thông xin nghe,và cũng xin chia sẻ như sau:trước đây THÔNG cũng làm MOD của một diễn dàn nổi tiếng một thời MFO của MQUIZ.NET"của làm giàu không khó.Nên đã có chut kinh nghiệm như sau,nếu để vấn để quoảng cáo trong điễn đàn qua tự do sẽ đẫn đến>>trường hợp các nhân viên tiếp thị quoảng cáo của các công ty nhẩy ầm ầm vào diễn đàn quoảng cáo(bởi ở đâu có diễn đàn free là họ sẽ vào quoảng cáo)bây giờ diễn đàn còn mới còn it thành viên, lượng người tham ra chua nhiều thì chua sao,chứ một khi mà đã nhiều thành viên rồi thì lại cho quoang cáo thì xin nói làbig griniễn dàn sẽ bị bùng nổ quoảng cáo là quoang cáo,lúc đó sẽ khó mà kiểm soát được nữa,và rồi đến lúc đó thì muốn up tin lên thì lại chờ kiểm tra xét duyệt rất mất thời gian,va nhiều quoảng cáo diễn dàn sẽ loãng và sẽ rối,nó sẽ giống như kiểu khắp nơi cứ chố nào có tường có cột điện là có khoan dục bê tông,gia sư sư phạm,rồi thông tắc nhà xí,luật sư gia pham...và ai có thời gian di xé đi quet vôi lại tường hè nhà mình thì cứ đi.-ngày mai ngủ dậy lại thế.tôi khuyên trân thành bằng kinh nghiệm của mình.Nếu anh Hải còn muốn diễn dàn phát triển hàng chục năm thì vấn đề ko quoảng cáo là vấn đề nên làm ngay từ bây giờ đừng để đến khi nước đến chân mới nhảy,và điều này nữa tin bài nóng hổi chưa kịp được xem thì dã bị tin bài quoảng cáo SPAM làm nó chôi vào dĩ vãng với hàng đống tin quoảng cáo mà chỉ cần copy >>paste la xong.Còn nếu anh Hai và họclamgiau muốn có nhiều tin quoang cáo để đân cu mang dễ seach google la thấy diễn dàn thì ,em ko co gì phản đối. trân thành trân thành!!!
(05/02/2010 17:41:34)
NGUYỄN THÙY ANH
8 bài viết
0 lượt cảm ơn

@Mai Thanh: Cái tớ muốn nói hy sinh ở đây là tinh thần, chứ không phải làm việc hay địa vị cụ thể.

Báo là việc tớ thật sự muốn làm và rất tâm huyết, nhưng báo không phải tất cả. Nó là nghiệp, và tớ rất nghiêm túc: ko viết bài PR, không viết bài nịnh bợ, không viết 1 bài in ra nhiều báo, không đánh đấm ai cả. Và, không phải tớ không có thành công với nghề này.

Khi quyết định kinh doanh, tớ đang có một công việc mới rất ổn và con tớ chưa đầy 1 tuổi, tớ lại không sống cùng bố mẹ chồng. Cuối cùng con tớ phải gửi bà ngoại, tớ bỏ nghề để theo một thứ hoàn toàn mới mẻ. Đây không phải quyết định đột ngột hay quá liều lĩnh vì thời gian làm báo, tớ luôn tìm cơ hội kinh doanh khác cho mình như mở đại lý nhân sâm Hàn Quốc ở Việt Nam, thực hiện một dự án hoàn toàn mới, nhưng không phù hợp nên tạm hoãn. Ý tớ nói hy sinh ở đây, không phải khoe khoang, mà muốn chia sẻ với mọi người tình cảnh của mình khi đang đứng giữa hai dòng nước.

@ Dương Hoàng Thông: Bạn muốn nói quảng cáo cũng đc, tùy bạn. Nhưng tớ thấy hiện thực trên các diễn đàn về kinh doanh là toàn nói vấn đề vĩ mô, quá quen thuộc như kinh doanh đa cấp thế nào, những bước để thành công, lý thuyết học làm giàu v..v...Mọi người có thể tìm thấy nhan nhản những vấn đề này trên các trang mạng khác, hoặc, đơn giản hơn, ra Đinh Lễ mà mua.

HOặc, có những bạn đưa ý tưởng kinh doanh của mình lên, và nhờ mọi người viết plan, bàn luận, đưa ra ý tưởng...Tớ thấy rất nực cười. Tớ xin khẳng định: những người muốn kinh doanh lập lờ và thiếu cá tính như vậy sẽ không bao giờ thành công được.

Việc tớ chia sẻ với mọi người trên đây không phải vì tớ đã là người thành công, tớ chỉ là người đang đi trên con đường đó. Có thể tớ sẽ thất bại, nhưng ít ra, tớ một bằng chứng cụ thể. Và tớ nghĩ, đây là diễn đàn học làm giàu, chúng ta đang học, chứ không phải đã giàu rồi.

@ hoàng thanh hằng: tớ rất thích món đó nhưng tớ tưởng món này chỉ có theo mùa?
(05/02/2010 18:36:49)
DƯƠNG HOÀNG THÔNG
1,592 bài viết
419 lượt cảm ơn
Làm việc tự do
Chào THÙY ANH
Ok tôi có cảm nhận bạn thật sự là một ngừoi rất sâu sắc.diều đó rất tuyệt với!nếu bạn nói mục đích post như vậy là để chia sẻ.tôi đồng ý và hoan nghênh,điều đó là tốt,bởi vì bạn xuất phát việc mình làm là hoàn toàn từ cái tâm,doanh nhân cần nhất cái Tâm để thực sự giầu có.chia sẻ thì nên nhưng tôi không khuyến khích quoảng cáo quá nhiều trong nhưng nơi liên quan đến học tập,nó thật phản cảm phải không?việc chia sẻ ko đúng cách cũng dẫn đến những phản cảm phải không?Còn nếu muốn quoảng cáo tôi khuyên bạn trích 2tr ngân sách kinh doanh để một mua 1 tên miền và post một cách hiệu quả lên đó.ở các diễn dàn chúng ta chích dẫn dường link để ai quan tâm thì vào xem.
Ok để nói đến chữ thành công tôi cũng chưa thành công,đó la lí do tại sao tôi còn phai tìm cách học,và chúng ta biêt diẽn dàn này.Nhưng tôi tin trắc chắn tôi sẽ thành công.Tuy nhiên bạn đã thuyết phục được tôi,lí do những khó khăn khi thực hiện công việc bạn chia sẻ tôi thấy đồng cảm giống tôi,và tôi hứa tôi sẽ tìm đến quán của bạn để cùng bạn chia sẻ những khó khăn và bafn luận về con đường để chúng ta thành công,Ok? và như vậy-trắc chắn bạn có một khách hàng tiềm năng.
hy vọng chúng ta sẽ được đàm đạo với nhau,ok?
(05/02/2010 23:01:58)
ĐÀO HỒNG HƯNG
22 bài viết
0 lượt cảm ơn
SN:15/05/1986
Giám đốc
@ Hoàng Thông: Bạn quả là có tầm nhìn xa."Copy -Paste Spam quảng cáo..".Nhưng bạn nhìn xa quá đâm ra không nhìn gần được.

Thứ 1: Diễn đàn mới thành lập -> Cần thành viên -> Khi thành viên "ĐỦ DÙNG" -> Làm việc gì chẳng dễ.

Thứ 2: Làm giàu không phải lý thuyết xuông - Cần ví dụ cụ thể để chúng ta học hỏi. Cần những nhận xét, đóng góp ý kiến để hoàn thiện sản phẩm.

Thứ 3: Bạn là ai ? bạn giỏi như thế nào ? bạn muốn bạn được tôn vinh?  Nhân hiệu của bạn trị giá bao nhiêu ?

Thứ 4: Bản chất cuộc sống là BÁN HÀNG. Bạn muốn mọi người từ bỏ bản chất ? Còn bạn thì sao ?
(06/02/2010 11:01:12)
DƯƠNG HOÀNG THÔNG
1,592 bài viết
419 lượt cảm ơn
Làm việc tự do
@hồng Hưng
Nếu xác định là một doanh nhân,theo tôi cần phải có tầm nhìn xa,vì tâm nhìn xa sẽ bao quát được mọi vấn đề và từ việc bao quát se vạch ra được hướng đi chiến lược cho từng phần của tầm nhìn gần,nếu nhìn không xa một ngày kia bạn khi đạt được tầm nhìn gần bạn lại vấp,và lai thất bai,lại đem về cho mình 1 con số 0,ma vẫn chưa biết bao giờ mới la số 1,tầm nhìn xa chính là con số 1 đó.
khái niệm đủ dùng ,tôi không biết đến khái niệm này khi tôi học và dam mê kinh doanh,tôi không thấy một doanh nhân nào thấy đủ là thành công, nếu biết đủ đã không có loài ngừoi phat triển như hiện nay,với anh HẢI vơi hoclamgiau theo tôi biết cũng không có khai niệm đủ,bởi tôi biết anh HẢI muốn hoclamgiau là một mang xã hội chứ không phải chi co hẹp là một diễn dàn,vậy ngay từ xã hội đã nói lên tầm của nó.
cần đóng góp,chia sẻ thì tôi đồng ý, trương dại học lớn nhất là trường đời,và người học trò thông minh là học mọi người.
bản chất cuộc sống là bán hàng-Đúng,và tôi cũng đang bán,bán hình ảnh, bán niềm tin,bán kiến thức,bán sự chia sẻ,bán nhiệt huyết....để mua về cho mình:bạn bè,mối quan hệ,sự cộng tác tương lai,kiến thúc,và cả cả chính ban nữa,cùng vô vàn nhưng giá tri khác.
Với tôi xác định là một doanh nhân giầu có là xác định cho mình một tầm nhìn xa,một tâm nhìn vượt thời gian-điều đó sẽ giúp chúng ta thành công tới đâu,bạn thân mếm ạ!
(06/02/2010 11:50:29)
TRƯƠNG THỊ NHƯ QUỲNH
52 bài viết
6 lượt cảm ơn
Cán bộ quản lý
Chào Thụy Anh, mình poaat câu hỏi của mình lên link dẫn này http://www.hoclamgiau.vn/Clubs/ClubContentDetail.aspx?id=174... nhưng chắc Thụy Anh không vào, mình chuyển sang đây vậy.

Bạn có thể cho mình biết, sao bạn lại chọn kinh doanh quán ăn chứ không phải là một loại hình nào khác? Nguyên do gì mà bạn lại chuyển hướng vậy? Có phải chỉ vì tiền không?
(06/02/2010 14:15:02)
TRẦN ĐỨC MINH
23 bài viết
0 lượt cảm ơn

Wow, đang tìm quán ăn tất niên. Thật tuyệt đấy. Nên có thêm phần discount cho hoclamgiau nữa thì perfect.
Thùy Anh cho số điện thoại nữa đi, để trước khi đến còn gọi điện đặt chỗ.
(06/02/2010 19:22:11)
ĐÀO HỒNG HƯNG
22 bài viết
0 lượt cảm ơn
Giám đốc
@ Thông:
1.Em thích cái câu anh nói "Anh HẢI muốn hoclamgiau là một mang xã hội chứ không phải chi co hẹp là một diễn dàn" => Tầm nhìn thì phải hỏi Anh Hải happy

2. Nếu anh hiểu "Đủ dùng" chỉ là thế thì em không ý kiến nữa ạ happy

3. Một doanh nhân ngoài có tầm nhìn xa còn phải có khả năng tầm nhìn bằng 0.
(06/02/2010 19:56:07)
NGUYỄN THÙY ANH
8 bài viết
0 lượt cảm ơn

Xin lỗi mọi người vì mấy hôm nay bận quá ko lên diễn đàn được.

@ Thiện Thanh: Ai mở cái gì cũng vì tiền cả, nhưng chỉ chạy theo tiền không thì chưa đủ,phải thích ngành đó đã chứ. Tớ và ông xã vốn là dân nhậu nhẹt (tớ nhậu ác liệt phết đấy :D), lại hay đi chơi nên biết được món ăn các miền. Bản thân tớ có duyên học được bí quyết pha rượu (ngon hay ko mời các bạn lên cảm nhận) nên chuyện mở một quán nhậu là xu hướng tất nhiên. Rượu của quán tớ là rượu độc, thửa riêng cho quán. Nếu bạn muốn biết kỹ hơn quá trình của tớ thì phải gặp mới nói chuyện dông dài được.

@ Trần đức minh: hôm nay các anh chị bên hoclamgiau có qua nhưng khách đã đặt hết các chỗ. Quán Kiến hiện tại rất bé, chỉ chút khách vào là hết sạch. Sang năm mới quán Kiến sẽ có địa điểm khác, rộng chừng > 200m2, và sang hè sẽ gần 300m2, rất đẹp, đủ cho 300 khách. Lúc đó sẽ rất phù hợp để mọi người họp hành. Hy vọng chỗ mới của tớ sẽ thành một địa điểm offline của học làm giàu. Chuyện giảm giá phải sang địa điểm mới, vì tớ muốn giảm giá mọi người có thẻ đàng hoàng, ko lộn xộn nói mồm xuông được. Số điện thoại của cửa hàng là: 04.62972021. Minh gọi điện trước nhé, vì có khi quán hết sạch chỗ, thông cảm, bé tẹo mà. big grin

@ Đào Hồng Hưng: Bạn tranh luận nhiều thế, xem ra có vẻ bức xúc gớm tongue Đùa thôi tớ đang sẵn lòng tranh luận với bạn nhiều vụ hơn thế nữa. Thanks.
(07/02/2010 21:30:10)
LÊ DŨNG
57 bài viết
23 lượt cảm ơn
SN:05/06/1976
Cán bộ quản lý
Hôm nay anh và anh Hải đã đến quán. Nhưng thật tiếc là không còn chỗ nên đành phải hẹn dịp khác quay lại.
Chúc "Kiến" luôn đông khách như hôm nay nhé!
(07/02/2010 22:14:16)
NGUYỄN THÀNH
18 bài viết
0 lượt cảm ơn
SN:07/11/1988
Nhân viên bán hàng
Ngon quá
(07/02/2010 22:45:29)
LÊ HẢI YẾN
88 bài viết
36 lượt cảm ơn
SN:15/01/1977
Cán bộ quản lý
Háo hức đi đến quán Kiến mà không còn chỗ , cả đoàn lại phải kéo nhau sang Lệ Mật sau đó đi ăn kem chua ...chẹp..chẹp...
(08/02/2010 08:10:09)
ĐÀO HỒNG HƯNG
22 bài viết
0 lượt cảm ơn
Giám đốc
@ Thùy anh: Ra tết em sẽ qua quán chị. Em làm gì mà đã tranh luận nhiều. Nhìn thấy Anh thông Phân tích nhiều mà ko có ai tranh luận cùng bác ý nên em sợ bác ý buồn...Nên em tham gia đóng góp cho vui cửa vui nhà ạ....Cái gì vận động thì cái đó phát triển :)
(08/02/2010 08:36:40)
MAI THANH
341 bài viết
72 lượt cảm ơn

Thất nghiệp
http://www.hoclamgiau.vn/Clubs/ClubContentDetail.aspx?id=174... bài học thú vị dành cho Thùy Anh này.
(10/02/2010 07:05:08)
VŨ CẢNH TOÀN
166 bài viết
38 lượt cảm ơn
SN:17/07/1978
Cán bộ quản lý
Ngon quá. Các bạn có muốn say không. Chúc bạn năm mới quán đông khách và có nhiều món ngon hơn.
(10/02/2010 11:28:22)
Có 31 lời bình trên 2 trangVề đầu12Xem tiếpVề cuối
Bạn cần đăng nhập để trả lời bài viết này
Cùng chuyên mục

Gửi bởi Sơn | 2 bình luận
Gửi bởi duy | 22 bình luận
Gửi bởi Công ty ... | 2 bình luận
Gửi bởi Phú | 2 bình luận
Bản quyền thuộc về IDT International
Tầng 20 - Tòa nhà Charmvit Tower - 117 Trần Duy Hưng - Cầu Giấy - Hà Nội